Về thời hạn thu hồi đất khi Mua đất thuộc diện quy hoạch?

Về thời hạn thu hồi đất khi Mua đất thuộc diện quy hoạch khoản 3 Điều 49, Luật Đất đai năm 2013 quy định như sau:

diện tích đất ghi trong kế hoạch sử dụng đất hàng năm của cấp huyện đã được công bố phải thu hồi để thực hiện dự án mà sau 3 năm chưa có quyết định thu hồi đất thì cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt kế hoạch sử dụng đất phải điều chỉnh, hủy bỏ và phải công bố việc điều chỉnh, hủy bỏ việc thu hồi đối với phần diện tích đất ghi trong kế hoạch sử dụng đất.

Trường hợp cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt:

Kế hoạch sử dụng đất không điều chỉnh;

Hủy bỏ hoặc có điều chỉnh hủy bỏ.

Nhưng không công bố việc điều chỉnh, hủy bỏ thì người sử dụng đất vẫn tiếp tục thực hiện các quyền của người sử dụng đất mà không bị hạn chế.

Mời tham khảo thêm về:  Người sử dụng đất bị thu hồi đất sẽ được bồi thường như thế nào?

Tư vấn bán đất ở mỹ phước 3 Bình Dương miễn phí:

Hotline: 0934.020.537  -0988.316.970 Ms Thủy

web: http://vodkaboris.com/

Check Also

Người sử dụng đất bị thu hồi đất sẽ được bồi thường như thế nào?

Khoản 2 Điều 74, Luật Đất đai năm 2013 quy định, việc bồi thường được …

Trả lời

Thư điện tử của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *