Mua đất thuộc diện quy hoạch, sau này có được đền bù không?

Điều 75, Luật Đất đai năm 2013 quy định, hộ gia đình, cá nhân đang sử dụng đất không phải là đất thuê trả tiền thuê đất hàng năm như có :

  1. Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất

2. Giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà ở và quyền sử dụng đất ở

3. Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất

Hoặc có đủ điều kiện để được cấp:

Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất theo quy định của Luật này mà chưa được cấp

( Ngoại trừ trường hợp quy định tại khoản 2 Điều 77 của Luật này; người Việt Nam định cư ở nước ngoài thuộc đối tượng được sở hữu nhà ở gắn liền với quyền sử dụng đất ở tại Việt Nam mà có Giấy chứng nhận hoặc có đủ điều kiện được cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất theo quy định của Luật này mà chưa được cấp… )

Nếu người mua đất thuộc diện quy hoạch nằm một trong các trường hợp nêu trên thì khi Nhà nước thu hồi đất sẽ được bồi thường.

Mời xem thêm: Người sử dụng đất bị thu hồi đất sẽ được bồi thường như thế nào?

Tư vấn mua bán đất Bình Dương miễn phí:

Hotline: 0934.020.537  -0988.316.970 Ms Thủy

web: http://vodkaboris.com/

Check Also

Về thời hạn thu hồi đất khi Mua đất thuộc diện quy hoạch?

Về thời hạn thu hồi đất khi Mua đất thuộc diện quy hoạch khoản 3 …

Trả lời

Thư điện tử của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *