Daily Archives: 11/10/2017

Về thời hạn thu hồi đất khi Mua đất thuộc diện quy hoạch?

Về thời hạn thu hồi đất khi Mua đất thuộc diện quy hoạch khoản 3 Điều 49, Luật Đất đai năm 2013 quy định như sau: diện tích đất ghi trong kế hoạch sử dụng đất hàng năm của cấp huyện đã được công bố phải thu hồi để thực hiện dự án mà sau 3 năm chưa có quyết …

Read More »

Người sử dụng đất bị thu hồi đất sẽ được bồi thường như thế nào?

Khoản 2 Điều 74, Luật Đất đai năm 2013 quy định, việc bồi thường được thực hiện bằng việc giao đất có cùng mục đích sử dụng với loại đất thu hồi. Nếu không có đất để bồi thường thì được bồi thường bằng tiền theo giá đất cụ thể của loại đất thu hồi do UBND cấp tỉnh quyết …

Read More »

Mua đất thuộc diện quy hoạch, sau này có được đền bù không?

Điều 75, Luật Đất đai năm 2013 quy định, hộ gia đình, cá nhân đang sử dụng đất không phải là đất thuê trả tiền thuê đất hàng năm như có : Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất 2. Giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà ở và quyền sử dụng đất ở 3. Giấy chứng nhận quyền sử dụng …

Read More »